DIỄN ĐÀN LỚP 12A4
Chào bạn!!!
Nếu là thành viên của 12a4 thì bạn nên đăng ký 1 tài khoản để có thể cùng mọi người trò chuyện nào!!
DIỄN ĐÀN LỚP 12A4
Chào bạn!!!
Nếu là thành viên của 12a4 thì bạn nên đăng ký 1 tài khoản để có thể cùng mọi người trò chuyện nào!!

CHÀO MỪNG CÁC BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN LỚP 12A4 TRƯỜNG THPT ĐATEH NĂM HỌC 2008-2009

Trang ChínhTrang Chính  12a412a4  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Top posters
chithien
ÔI CUỘC ĐỜI_ÚI NỖI BÙN Vote_lcapÔI CUỘC ĐỜI_ÚI NỖI BÙN Voting_barÔI CUỘC ĐỜI_ÚI NỖI BÙN Vote_rcap 
hoanghuong
ÔI CUỘC ĐỜI_ÚI NỖI BÙN Vote_lcapÔI CUỘC ĐỜI_ÚI NỖI BÙN Voting_barÔI CUỘC ĐỜI_ÚI NỖI BÙN Vote_rcap 
thanhtam
thaochip
mychau
lephuonganh
Admin
nguyenhuuvan
TonyTuan
kimjoongnin
Similar topics
    May 2024
    MonTueWedThuFriSatSun
      12345
    6789101112
    13141516171819
    20212223242526
    2728293031  
    CalendarCalendar

Share

ÔI CUỘC ĐỜI_ÚI NỖI BÙN

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
    Tác giảThông điệp
    mychau
    CẤP ĐỘ 2: Chém gió đường phố
    CẤP ĐỘ 2: Chém gió đường phố
    mychau

ÔI CUỘC ĐỜI_ÚI NỖI BÙN Empty
    Bài gửiTiêu đề: ÔI CUỘC ĐỜI_ÚI NỖI BÙN   ÔI CUỘC ĐỜI_ÚI NỖI BÙN 5714/6/2012, 1:09 am

**** What a Face
    có khi nào bạn nhìn đứa trẻ chơi chưa!?
    có lúc nào bạn hỏi đứa trẻ có biết buồn không nhỉ?
    mình buồn vì có quá nhiều thứ hỗn tạp chất chứa trong đầu mình, khi lớn lên tự nhiên mình đã mất đi cái ngây thơ của những đứa trẻ, khi nào có thời gian bạn thử nhìn những đưa trẻ nó chơi bạn sẽ biết vì sao mình buồn.
    khi buồn mình tìm đến những người bạn, ngồi nghĩ về những truyện vui đã trôi qua, biến những thứ làm cho mình buồn thành bài học,suy nghĩ nghĩ tích cực hơn.
    chắc bạn đang buồn nhỉ???? pig pig pig pig
    **** What a Face
    Vậy hãy bán nỗi buồn của bạn đi, bạn đang chia sẻ nỗi buồn của bạn với tôi và mọi người, vậy là nỗi buồn của bạn đã giảm xuống, tôi xin mua lại nó với lòng chân thành của mình! Cầu chúc cho bạn luôn luôn bình an và hạnh phúc!

Tôi sẽ trao cái niềm vui của tôi cho bạn nhé: Cuộc đời vốn luôn luôn thay đổi, tất cả sự vật, hiện tượng đã có sanh, ắt phải có ngày diệt tận. Kể cả như mặt trời của chúng ta, theo dự báo của các nhà khoa học thì nó sẽ đốt sạch nhiên liệu của nó trong khoảng thời gian tới. Dù khoảng thời gian đó là dài hay ngắn thì rồi mọi thứ sẽ phải thay đổi, diệt tận. Con người cũng vậy, dẫu biết được sinh ra với thân người là quý nhưng có lẽ cái thân này rồi cũng phải tan rã vào cát bụi một ngày nào đó (tôi không cần muốn biết ngày đó), chỉ biết rằng bạn và tôi nên thở từng phút giây, hãy đếm lại hơi thở của mình, bạn đang sống vì một điều gì đó tốt đẹp hơn, không hề bi quan về cuộc sống, đem tấm lòng từ bi mà giúp đỡ mọi người bớt buồn thêm vui. Có tiền tài thì giúp tiền tài, có thể cảm thông chia sẻ thì hãy quan tâm đến mọi người đau khổ hơn mình. Cái lẽ đổi thay (vô thường) là thế, nếu bạn đã cảm nhận được, hãy nhìn xem thân xác ta ngày một già đi, các tế bào rồi sẽ dần lão hóa, cho dù trong từng phút giây, có nhiều tế bào mới trong cơ thể sinh ra, và cũng có nhiều tế bào mới hình thành, nhưng sự lão hóa đó cho đến giờ khoa học vẫn không ngăn cản đơợc là bao! Vậy cớ chi phải bận tâm đến chuyện của nó, bạn cần biết rằng nếu tạo nhiều điều phước lành thì bạn có thể tái sinh ở đời sau và hưởng một cuộc đời vui hơn. Hãy làm lành tránh điều giữ, cầu nguyện cho người quá cố được tái sinh ở cõi lành tốt hơn.
    Bạn có tin SỰ LUÂN HỒI? Hãy tìm hiểu nó nhé, ngày nay khoa học đã phát triển đủ để chứng minh nó là sự thật.
    geek geek geek
    http://happystar_nucuoithienthan@yahoo.com

ÔI CUỘC ĐỜI_ÚI NỖI BÙN

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
    Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
    » Ý Nghĩa Cuộc Đời